



OFISI YA WAZIRI MKUU

KAZI, VIJANA, AJIRA NA WENYE ULEMAVU

TAARIFA KWA UMMA

FURSA YA MAFUNZO KUKUZA UJUZI KWA NJIA YA UANAGENZI

- 1. Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana Ajira na Wenye Ulemavu** inatekeleza Programu ya Kukuza Ujuzi kwa njia mbali mbali ikiwemo uanagenzi, mafunzo ya vitendo mahali pa kazi na utambuzi wa ujuzi uliyopatikana nje ya mfumo rasmi wa mafunzo. Katika kufanikisha utekelezaji wa Programu hii, Ofisi ya Waziri Mkuu imeingia mkataba na Taasisi ya **Don Bosco Net Tanzania** iliyopo Oysterbay Dar es salaam wa kutoa mafunzo katika fani mbalimbali. Lengo ni kuwezesha vijana kuwa na ujuzi unaohitajika katika soko la ajira na kuongeza wigo mpana wa kujijiri au kuajiriwa au kuendelea na mafunzo ngazi ya juu. Fani zitakazofundishwa ni **Kubuni Mitindo ya Mavazi na Ushonaji, Ufundi Bomba, Useremala, Uchomeleaji Vyuma, Uchongaji wa Vipuri vya Mitambo, Uashi, Uwekaji wa Terrazo na Vigae kwenye majengo, Ufundi Magari na Mitambo, Kilimo na Ufugaji, Kutengeza Komputa, Kuchapa Vitabu na Nyaraka, pamoja na Kufunga Umeme ukiwemo wa mwanga wa jua (Solar) wa majumbani na viwandani.** Mafunzo ya kukuza ujuzi yanafanyika Mikoa yote ya Tanzania Bara na yataanza kwa awamu mbili ambapo awamu ya kwanza itaanza Mwezi Julai inayojumuisha mikoa 12 na Awamu ya pili itaanza Mwezi Agosti, 2019 itakayojumuisha mikoa 14.

2. Mikoa na Vituo vitakavyotoa Mafunzo

Vituo vilivyokubalika na Serikali kutoa mafunzo hayo kwa kushirikiana na Taasisi ya Don Bosco Net Tanzania pamoja na fani zitakazotolewa ni:

	ENE0	CHUO	FANI
1	MUSOMA - MARA	ST. ANTHONY VTC	Ufundi umeme Kubuni mitindo ya mavazi na Ushonaji Uashi Mapishi ya vyakula
2	GEITA (Location: Moringe sokoine & Sophia Town)	GEITA VOCATIONAL TRAINING CENTER	Ufundi magari Ufundi umeme Ufundi umeme wa magari Kubuni mitindo ya mavazi na ushonaji Utengenezaji wa kompyuta Uashi Ufundi bomba Useremala Kuweka terrazzo na vigae
3	DAR ES SALAAM	DON BOSCO OYSTERBAY VTC	Ufundi wa magari Useremala Uchomeleaji vyuma Uchongaji vipuri Terrazo na Vigae Kutengeneza Kompyuta Ufundi umeme Ufundi umeme wa jua (solar) Kubuni mitindo ya mavazi na ushonaji
		MATUMAINI YOUTH TRAINING CENTRE	Mapishi ya vyakula Utengenezaji wa kompyuta Kubuni Mitindo ya Mavazi na Ushonaji
		DON BOSCO YOUTH CENTRE UPANGA	Kutengeneza Kompyuta Kubuni mitindo ya Mavazi na Ushonaji
4	DODOMA	DON BOSCO DODOMA TECHNICAL INSTITUTE	Ufundi magari Useremala Ufundi Bomba Uashi Terrazo na Vigae Mapishi ya vyakula Kutengeneza kompyuta Kuhudumia vyakula na vinywaji Uchomeleaji vyuma Uchongaji vipuri Ufundi umeme Ufundi umeme wa jua (solar) Kubuni Mitindo ya mavazi na Ushonaji

5	IRINGA	DON BOSCO YOUTH TRAINING CENTRE IRINGA	Ufundi magari
			Useremala
			Ufundi Bomba
			Uashi
			Utengenezaji Kompyuta
			Uchomeleaji Vyuma
			Ufundi Umeme
			Ufundi umeme wa Jua
			Kubuni Mitindo ya mavazi na ushonaji
		DON BOSCO MAFINGA	Utengenezaji wa Kompyuta
			Kubuni Mitindo ya Mavazi na Ushonaji
6	SHINYANGA	OLA SISTERS VTC-BUGISU	Kutengeneza Kompyuta
			Ufundi Umeme
			Uchakataji wa vyakula (food processing)
			Kubuni mitindo ya mavazi na ushonaji
		ST. FRANCIS DE SALES TECHNICAL INSTITUTE- MWAKATA- ISAKA	Kubuni Mitindo ya Mavazi na Ushonaji
7	ARUSHA	KIITEC-MOSHONO	Ufundi Umeme wa Jua (solar)
			Kutengeneza Kompyuta
			Ufundi umeme
8	MOSHI - KILIMANJARO	DON BOSCO MOSHI	Kutenegeneza Kompyuta
			Mafunzo ya ufugaji
			Kilimo cha matunda, maua (horticulture crops)
9	BUKOBA - KAGERA	KASHOZI HOME CRAFT VTC	Kubuni mitindo ya mavazi na Ushonaji
			Mapishi ya vyakula
10	SINGIDA	RC MISSION VTC MANYONI	Kubuni mitindo ya mavazi na ushonaji
			Mapishi ya vyakula
11	LINDI	LINDI RVTSC - VETA	Uchomeleaji Vyuma
			Ufundi umeme
			useremala
			Uashi
12	RUVUMA	PERAMIO VOCATIONAL TRAINING CENTRE	Ufundi magari
			Kubuni Mitindo ya Mavazi na Ushonaji
			Ufundi magari
			Ufundi bomba
			Ufundi umeme
			Kuchapa vitabu, Makala na nyaraka
			Uashi
			Ufugaji
			Useremala
Utengenezaji wa Komyuta			
13	MOROGORO		Kubuni mitindo ya mavazi na ushonaji

	HOLY CROSS SOCIAL TRAINING CENTRE	Utengenezaji wa kompyuta Mapishi ya Vyakula
--	--------------------------------------	--

3. Sifa za Kujiunga na Mafunzo

Kwa wote wanaopenda kujiunga na mafunzo wanapaswa kuwa na sifa zilizoainishwa hapa chini :

- (a) Elimu ya Msingi au zaidi kwa fani za Nguo, Mitindo na Ushonaji, Ufundi bomba, Ujenzi, Useremala, Uchomeleaji na Uungaji vyuma;
 - (b) Elimu ya kidato cha nne kwa fani ya Utengenezaji wa vipuri vya mitambo, Ufundi magari, umeme wa majumbani na viwandani, TEHAMA, Umeme wa magari, Umeme wa jua (Solar) na kuchapa vitabu;
 - (c) Awe Mtanzania;
 - (d) Awe na umri kati ya miaka 18 – 35; na
 - (e) Awe mwenye Afya njema
4. Fomu zitatolewa bila malipo katika vyuo husika kuanzia tarehe tarehe 17 hadi 23 Julai, 2019. Mwombaji anatakiwa kurudisha fomu kuanzia tarehe 24-26 Julai ikiambatana na:
- (a) Barua ya maombi yenye anuani kamili ikiwa na namba za simu pamoja na barua pepe (kama anayo);
 - (b) Nakala ya Cheti cha Elimu uliyohitimu;
 - (c) Nakala ya Cheti cha kuzaliwa au Kitambulisho cha uraia au kadi ya mpiga kura;
 - (d) Barua ya utambulisho kutoka Serikali ya Mtaa anaishi mwombaji (lazima); na
 - (e) Picha nne za paspoti zenye rangi ya bluu kwa nyuma.
5. Vijana watakao kidhi vigezo watafadhiliwa na Serikali kwa asilimia 100 kwa kulipiwa ada ya mafunzo yatakayofanyika katika vyuo vilivyotajwa hapo juu kwa muda wa miezi sita. Kijana atakayechaguliwa atagharamiwa kiasi cha Tsh. 100,000/- kwa mwezi kama nauli ya kwenda chuoni na kurudi nyumbani. Majina ya vijana wote waliochaguliwa kushiriki mafunzo yatatolewa magazetini na tovuti za vyuo husika kuanzia tarehe 1 Agosti mpaka tarehe 5 Agosti. Mafunzo ni ya kutwa na yataanza rasmi tarehe 19 Agosti, 2019. Hivyo, inashauriwa kwamba kijana kuomba mafunzo haya katika kituo kilicho karibu au ambapo atapata pa kuishi. Mwombaji atatakiwa kurejesha fomu ya maombi yeye mwenye katika chuo husika kabla ya tarehe 26 Julai, 2019. Tangazo la mafunzo katika mikoa mingine ya awamu ya pili litatolewa kuanzia tarehe 22 Julai, 2019.

Imetolewa na:

Katibu Mkuu

17.07.2019

